{ Naibu Waziri wa Mambo ya ndani Mhe.
Mhandisi Hamad Masauni ameipongeza
hatua iliyofikiwa ya kusaini makubaliano
kati ya RITA na Idara ya Uhamiaji katika
utambuzi wa nyaraka kwa njia ya kidijitali
ili kurahisisha utoaji wa huduma za vyeti
vya kuzaliwa na pasi za kusafiria,
ameyasema hayo hii leo Jijini Dar es
salaam wakati wa Maadhimisho ya siku ya
Kimataifa ya Wahamaji huku
kukishuhudiwa utilianaji saini kwa Taasisi
. hizo mbili.

\ 18 Desemba 2019 Toleo maalum

RITA NA IDARA YA UHAMIAJI KUFANYA KAZI PAMOJA
YA UTAMBUZI WA NYARAKA ZA WANANCHI KIDIJITALI

! | Wakala wa Usajili Ufilisi na Udhamini (RITA) na Idara '
|ya Uhamiaji zimesaini hati ya makubaliano ya kufanya'
|ka21 kwa pamoja ya utambuzi wa nyaraka kwa njia za! !
kisasa za kidijitali ili kurahisisha utoaji huduma kwa!
.wananchl wanaoomba vyeti vya kuzaliwa na pasi zal

! | kusafiria. :

| Akipongeza hatua hiyo hii leo Jijini Dar es salaam wa-
‘kati wa maadhimisho ya siku ya  kimataifa ya.
:Wahamaji, Naibu Waziri wa Mambo ya ndani Mhe.,
 Mhandisi. Hamad Masauni amesema kuwa hatua hiyo.
| itarahisisha utoaji wa huduma kwa haraka kutokana na.
'matumizi ya TEHAMA katika kuhakiki taarifa za,

. . . I
: wananchi wanaoomba pasi za kusafiria. i
I
I

'Mhandlsl Masauni ameongeza kuwa makubaliano hayo |
' ni jitihada za Serikali kuhakikisha Taasisi zote za umma ,
:zinafanya maboresho katika utoaji wa huduma Zake:
'kwa njia ya kidijitali na kumaliza malalamiko ya,
'wananchi kucheleweshwa kupatiwa haki zao za hudu-|

'ma bora. |

E"Leo nimefurahi na nawapongeza RITA na Idara yai
Uham1aj1 kwa makubaliano haya na kuna kila sababu! !
|ya Taasisi nyingine za umma kujifunza kwa tukio hili!
|111 kwa pamoja tuwaridhishe wananchi wetu kwa ku- !
| | wapa huduma bora’’. Alisema Mhandisi Masauni.

'Kwa upande wake Kaimu Kabidhi Wasii Mkuu wa RI-,
'TA Bi Emmy Hudson amesema ushirikiano uliopo kati |
:ya Idara ya Uhamiaji na RITA ni wa muda mrefu hasa

'katika utambuzi wa nyaraka mbalimbali zinazohitajikaI

' | °Mara kwa mara huwa tunawasiliana na wen- |
zetu wa Idara ya Uhamiaji kuthibitisha baadhl:
ya taarifa za wananchi wanaoomba huduma ya'!

'Vyeti vya kuzaliwa hivyo leo kinachofanyika ni!

' kuimarisha ushirikiano wetu kisheria ili tufanye!

' kazi kisasa zaidi’’.Alisema Bi Hudson. :

INaye Kamishina wa Uhamiaji Dkt. Anna Maka-
:kala amesema ushirikiano uliokuwepo awah-
luhwezesha kubadilishana taarifa kwa njia ya-
lmakaratas1 hivyo ilichangia kwa kiasi klkubwan
-kuchelewesha utoaji wa huduma kutokana na-
I nyaraka husika kufanyiwa utambuzi kwa njia yai \

! klzamanl |
1

"’Kwa sasa Idara ya Uhamiaji tunatoa pasi za,
' kusafiria kwa njia ya kielekroniki hivyo maku- |
\ baliano haya ni muendelezo wa jitihada zetu za |
. kutoa huduma kwa njia ya kidijitali>’. Alisema |
. Dkt Makakala. :
1 1
. Leo ni siku ya Kimataifa ya Wahamaji ambapo |
. Mgeni Rasmi alikuwa Naibu Waziri wa Mambo |
. ya Ndani Mhe. Mhandisi Hamad Masauni huku
i mada mbalimbali zikiwasilishwa kuhusu umu-!
'himu wa Wahamaji katika kukuza uchumi wa'!
'nchi na kupewa angalizo kwa baadhi yao!
'wanaoingia kinyume cha sheria kuwa Idara ya!
' ' Uhamiaji itaendelea kuwasaka na ku-!
' wachukulia hatua.
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